Á vettvangi Samorku starfa hin ýmsu ráð og hópar. Tilgangur þeirra er að deila þekkingu og vinna að verkefnum sem stuðla að jákvæðum áhrifum á starfsumhverfi orku- og veitufyrirtækja, að svo miklu leyti sem það er heimilt samkvæmt samkeppnislögum.

Hér á eftir er listi af hópum og ráðum sem starfandi eru og hvernig þau eru mönnuð.

Ráðgjafaráð

Tryggvi Þór Haraldsson, formaður, RARIK
Aðalsteinn Þórhallsson, Hitaveita Egilsstaða og Fella
Elías Jónatansson, Orkubú Vestfjarða
Gestur Pétursson, Veitur
Guðmundur I. Ásmundsson, Landsnet
Helgi Jóhannesson, Norðurorka
Júlíus J. Jónsson, HS Veitur

Andri Teitsson, Fallorka
Elías Jónatansson, Orkubú Vestfjarða
Friðrik Friðriksson, HS Orka
Kristján Már Atlason, Orka náttúrunnar
Magnús Kristjánsson, Orkusalan
Stefanía Guðrún Halldórsdóttir, Landsvirkjun

Fagráð

Fjóla Jóhannesdóttir, formaður, Veitur
Aðalsteinn Þórhallsson, Hitaveita Egilsstaða og Fella
Birkir Rútsson, Kópavogsbær
Guðlaugur H. Sigurjónsson, Reykjanesbær
Guðmundur Elíasson, Hafnarfjarðarbær
Haraldur Jósefsson, Norðurorka
Sigurður Ólafsson, Árborg

Sigurður Þór Haraldsson, formaður, Selfossveitur
Aðalsteinn Þórhallsson, Hitaveita Egilsstaða og Fella
Guðmundur Óli Gunnarsson, Veitur
Gunnar Björn Rögnvaldsson, Skagafjarðarveitur
Laufey Gunnþórsdóttir, RARIK
Stefán Steindórsson, Norðurorka

Helga Jóhannsdóttir, formaður, RARIK
Halldór V. Magnússon, Orkubú Vestfjarða
Jóhannes Gíslason, Veitum
Gunnar H. Gunnarsson, Norðurorku
Nils Gústavsson, Landsnet
Kristján Örn Kristjánsson, HS Veitur

María Dís Ásgeirsdóttir, formaður, Veitur
Árni Árnason, Norðurorka
Birkir Rútsson, Kópavogsbær
Eysteinn Haraldsson, Garðabær
Guðmundur Elíasson, Hafnarfjarðarbær
Svanur Árnason, HS Veitur

Steinunn Huld Atladóttir, formaður, RARIK
Guðmundur Elíasson, Hafnarfjarðarbær
Hólmfríður Sigurðardóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Hrönn Brynjarsdóttir, Norðurorka
Engilráð Ósk Einarsdóttir, Landsnet
Jóna Bjarnadóttir, Landsvirkjun
Marín Ósk Hafnadóttir, HS Orka
Halla Marínósdóttir, Orkusalan

Kristján Kristinson, formaður, Landsvirkjun
Eyþór Kári Eðvaldsson, RARIK
Halldór Halldórsson, Landsnet
Hrönn Brynjarsdóttir, Norðurorka
Marín Ósk Hafnadóttir, HS Orka
Ragnar Emilsson, OV
Reynir Guðjónsson, OR
Þorgrímur St. Árnason, HS Veitur

Faghópar

Steinunn Þorsteinsdóttir, formaður, Landsnet
Bryndís Ísfold Hlöðversdóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Guðrún Einarsdóttir, Orka náttúrunnar
Gunnur Ýr Stefánsdóttir, Norðurorka
Hafliði Ingason, Orkusalan
Ólöf Snæhólm Baldursdóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Ragnhildur Sverrisdóttir, Landsvirkjun
Rósant Guðmundsson, RARIK
Víðir Sveins Jónsson, HS Veitur

Jón Skafti Gestsson, formaður, Landsnet
Gunnlaugur Kárason, HS Veitur
Helgi Óskar Óskarsson, RARIK
Hjálmar Helgi Rögnvaldsson, Orka náttúrunnar
Jakob Sigurður Friðriksson, Orkuveita Reykjavíkur
Jónas Dagur Jónasson, HS Veitur
Stefán Jóhannsson, Orkusalan
Sveinbjörn Finnsson, Landsvirkjun

Helgi Óskar Óskarsson, RARIK
Jakob Sigurður Friðriksson, Orkuveitu Reykjavíkur

Sturla Jóhann Hreinsson, formaður, Landsvirkjun
Erla Björg Guðmundsóttir, Norðurorka
Petra Einarsdóttir, HS Orka
Ragnheiður Eyjólfsdóttir, HS Veitur
Sólrún Kristjánsdóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Valka Jónsdóttir, Landnet
Þröstur Magnússon, Rarik

Gunnlaugur Kárason, formaður, HS Veitur
Finnur Beck, HS Orka
Halla Bergþóra Halldórsdóttir, Norðurorka
Henrý Bæringsson, Orkubú Vestfjarða
Helgi Bogason, Landsnet
Jóhann Bjarnason, RARIK
Ólafur Þór Leifsson, Orkuveita Reykjavíkur
Úlfar Reynir Ingólfsson, Orkuveita Reykjavíkur

Kristín Birna Ingadóttir, formaður, HS Orka
Anna Margrét Björnsdóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Arna Björg Rúnarsdóttir, HS Orka
Anna Elín Bjarkadóttir, Landsvirkjun
Ása Þórðardóttir, Seltjarnarnesbær
Ásgerður Kjartansdóttir, Landsnet
Engilráð Ósk Einarsdóttir, Landsnet
Eygló H. Valdimarsdóttir, HS Veitur
Halldóra Baldursdóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Hrafnhildur Tryggvadóttir, Landsvirkjun
Hrönn Brynjarsdóttir, Norðurorka
Kolbrún Fjóla Rúnarsdóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Kristjana Eyjólfsdóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Kristjana Kjartansdóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Lísa Lind Björnsdóttir, Landsvirkjun
Olgeir Helgason, Orkuveita Reykjavíkur
Óskar Þór Þráinsson, Mosfellsbær
Unnur Helga Kristjánsdóttir, Landsvirkjun

Ingibjörg Lind Valsdóttir, formaður, Veitur
Axel Viðarsson, HS Orku
Hjalti Steinn Gunnarsson, Norðurorku
Ingi Sturla Þórisson, Veitur
Kristín Guðmundsdóttir, Orku náttúrunnar
Ólöf Andrjesdottir, Orku náttúrunnar
Sigrún Ragna Helgadóttir, Landsnet
Sigurður Arnórsson, Orkubúi Vestfjarða
Unnur Helga Kristjánsdóttir, Landsneti
Yngvi Guðmundsson, HS Orka
Þór Hauksson, Landsvirkjun

Aðalsteinn Guðmannsson, Landsnet
Egill Sigmundsson, HS Veitur
Eyrún Linnet, Rio Tinto Alcan
Guðmundur S. Jónsson, Norðurál
Hilmar Jónsson, Veitur
Jón Arnar Emilsson, Landsvirkjun
Kristín Birna Fossdal, Orka Náttúrunnar
Margrét Edda Ragnarsdóttir, Landsvirkjun
Sigurður F. Jónsson, Alcoa Fjarðaál
Torfi Dan Sævarsson, Norðurál
Þórhallur Halldórsson, RARIK
Örvar Ármannsson, Norðurál

Jakob S. Friðriksson, formaður, Orkuveita Reykjavíkur
Arnaldur Magnússon, Norðurorka
Egill Sigmundsson, HS Veitur
Ragnar Emilsson, Orkubú Vestfjarða
Tryggvi Ásgrímsson, RARIK
Unnsteinn Oddsson, RARIK
Valtýr Guðbrandsson, HS Veitur

Verkefnahópar

Bjarni Sólbergsson, Orkubú Vestfjarða
Gunnlaugur Kárason, HS Veitur
Guðlaug Sigurðardóttir, Landsnet
Halla Bergþóra Halldórsdóttir, Norðurorka
Ingvar Stefánsson, Orkuveita Reykjavíkur
Ólafur Hilmar Sverrisson, RARIK
Reynir Jóhannsson/Björk Þórarinsdóttir, HS Orka

Auður Nanna Baldvinsdóttir, formaður, Landsvirkjun
Friðrik Friðriksson, HS Orka
Friðrik Valdimar Árnason, Orkusalan
Guðmundur Haukur Sigurðarson, Vistorka f.h. Norðurorku
Guðjón Hugberg Björnsson, Orka náttúrunnar
Gnýr Guðmundsson, Landsnet
Hafrún Þorvaldsdóttir, Orka náttúrunnar
Hrafn Leó Guðjónsson, Orkuveita Reykjavíkur
Jakob Friðriksson, Orkuveita Reykjavíkur
Kári Hreinsson, Veitur
Kjartan Rolf Árnason, RARIK
Sölvi Sólbergsson, Orkubú Vestfjarða
Tryggvi Þór Haraldsson, RARIK

Andri Teitsson, Fallorka
Axel Viðarsson, HS Orka
Erlingur Geirsson, Landsvirkjun
Heiða Aðalsteinsdóttir, Orka náttúrunnar
Ketill Sigurjónsson, Zephyr Iceland
Sunna Guðmundsdóttir, Fallorka
Sölvi Sólbergsson, Orkubú Vestfjarða
Þengill Ásgrímsson, Orkusalan

Málefnahópar

Ásbjörn Blöndal, HS Orka
Finnur Beck, HS Orka
Gerður Björk Kjærnested, Landsvirkjun
Heiða Aðalsteinsdóttir, Orka náttúrunnar
Marta Rós Karlsdóttir, Orka náttúrunnar

Halldór Halldórsson, formaður, Landsnet
Egill Jóhannsson, HS Orka
Halldór Gestsson, Landsvirkjun
Hjalti Magnússon, RARIK
Hans Liljendal Karlsson, Veitur
Ólafur Gíslason, RARIK
Ragnar Aron Árnason, Orkubú Vestfjarða
Ragnar Freyr Magnússon, Landsvirkjun
Sæmundur Friðjónsson, Orkuveita Reykjavíkur
Sigurbjörn Gunnarsson, Norðurorka
Sigurður Markús Grétarsson, HS Orka
Valdimar Gunnarsson, RARIK

Arna Björg Rúnarsdóttir, HS Orka
Ásgerður Kjartansdóttir, Landsnet
Bjarni Sólbergsson, Orkubú Vestfjarða
Dagný Jónsdóttir, Landsvirkjun
Elín Smáradóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Finnur Beck, HS Orka
Gunnlaugur Kárason, HS Veitur
Halla Bergþóra Halldórsdóttir, Norðurorka
Hrönn Brynjarsdóttir, Norðurorka
Katrín Skúladóttir, Orkubú Vestfjarða
Olgeir Helgason, Orkuveita Reykjavíkur
Ólafur Gíslason, RARIK

Axel Valur Birgisson, Landsvirkjun
Finnur Beck, HS Orka
Heiða Aðalsteinsdóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Hólmfríður Sigurðardóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Jóna Bjarnadóttir, Landsvirkjun
Júlíus Jónsson, HS Veitur
Rut Kristinsdóttir, Landsnet
Steinunn Huld Atladóttir, RARIK

Elín Smáradóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Finnur Beck, HS Orka
Geir Arnar Marelsson, Landsvirkjun
Guðlaug Sigurðardóttir, Landsnet
Guðjón Axel Guðjónsson, Landsnet
Helgi Óskar Óskarsson, RARIK

Einar Snorri Einarsson, formaður, Landsnet
Andri Teitsson, Fallorka
Ásbjörn Blöndal, HS Orka
Hólmfríður Sigurðardóttir, Orkuveita Reykjavíkur
Jón Ingimarsson, Landvirkjun
Magnús Kristjánsson, Orkusalan
Marta Rós Karlsdóttir, Orka Náttúrunnar
Stefanía Guðrún Halldórsdóttir, Landsvirkjun

Bjarni Sólbergsson, Orkubú Vestfjarða
Ellen Bjarnadóttir, Landsnet
Halla Bergþóra Halldórsdóttir, Norðurorka
Jónas Dagur Jónasson, HS Veitur
Sigurjón Kristinn Sigurjónsson, Veitur
Svandís Hlín Karlsdóttir, Landsnet
Tryggvi Ásgrímsson, RARIK

Aðalsteinn Þórhallsson, Hitaveita Egilsstaða og Fella
Andri Teitsson, Fallorka
Halla Marínósdóttir, Orkusalan
Hildigunnur H. Thorsteinsson, Orkuveita Reykjavíkur
Magnea Magnúsdóttir, Orka náttúrunnar
Óli Grétar Sveinsson, Landsvirkjun
Sigurður Þór Haraldsson, Selfossveitur og Sveitarfélagið Árborg
Svanur G. Árnason, HS Veitur